Jẹmánì tabi Tọki ni ọdun 2015???

> Awọn apejọ > Kafe > Jẹmánì tabi Tọki ni ọdun 2015???

Kaabo TO ALMANCAX FORUMS. O LE RI GBOGBO ALAYE TI O WA NIPA GERMANY ATI EDE Jámánì NINU Awọn Apejọ Wa.
    egelixnumx
    Olukopa

Awọn ọrẹ, Mo mọ pe o jẹ koko-ọrọ ti a jiroro nigbagbogbo, ṣugbọn Mo fẹ lati mu ọ dojuiwọn, Ṣe o ro pe o jẹ anfani diẹ sii lati gbe ni Germany tabi Tọki ni akoko akoko ti a n gbe? Gbogbo ohun ti Mo fẹ lati ọdọ rẹ ni lati sọ otitọ fun ararẹ ki o dahun ni ọna yii, ti a ba ṣe afihan ipo ti a wa ni otitọ, boya a yoo fọ awọn ikorira diẹ. Ọpọlọpọ eniyan wa ni apejọ ti o pin awọn ayọ wọn lakoko ilana fisa ati awọn ibanujẹ wọn lẹhin gbigba iwe iwọlu naa.
    Gerçketen Almanyada yaşayanlar ve  mutsuz olduklarını savunanlar mı haklı ???
    Yoksa Almanya ya gitmek için bu kadar can atıp kurtuluşu orada görenler mi haklı ???

1963
    Olukopa

merhaba güzel bir konu acmissin tabiiki iki tarafinda artilari ve eksileri var  tabiiki birazda artilar yada eksiler kisilere göre degisiyor bu nasil olur biraz kendimden ve cevredekilerimden gözlemledigimi anlatayim simdi türkiyede bir diplomali mesleginiz yoksa yada burada gecerli bir mesleginiz yoksa burada alicaginiz maas asagi yukari bellidir egerki bir torpilli isiniz yoksa bilindigi gibi türkiyede bircok sektörde öncelik diploma degil isi bilmendir burada tam tersi öncelik diploma sonra meslekte yeterlilik ariyorlar diploman yoksa istedigin kadar usta ol isinde önemli degil kursta tanidigim bir arkadasim var türkiyede ayakkabi imalat isinde calisiyormus buraya gelmeden önce maasida iyimis    hic bir arastirma yapmamis ben orada bu iste calisabilirmiyim diye ve gelmis simdi burada meslegini yapma sansi yok suan geldigine pisman sordugumda neden arastirmadin diye cevresindeki burada yasiyan insanlar buradaki herseyi güzel ve olumsuz hicbirsey anlatmadiklarindan dolayi düsünmeden arastirmadan karar vermis evet bu durumu bende cok duydum insanlar burayi  öyle güzel anlatiyorlarki sanki burada heryer is ve cok iyi maas böyle birsey yok tabiikide  sadece mesleksiz yada diplomasi olmayanlar icin degil tabiiki zorluklar gecerli bir mesleginde olsa onu yapman icin diplomani denklik yaptirman gerekiyor ve iyi derecede anlamanca sonucta ise girerkende kendini anlatman gerekli mesleginle ilgili sadece normal almancada bilmen yetmez meslek almancasida olmasi gerekiyor  yani anliyacaginiz hayata sifirdan basliyorsunuz buraya yeni gelecek arkadaslara tavsiyem egerki türkiyede iyi bir isiniz iyi bir maasiniz varsa birde buradaki esinizin cok iyi bir meslegi yoksa burada calismiyorsa hic düzeninizi bozmayin derim ben burada sosyal yasanti türkiyeye göre cok az yani monoton bir hayat sizi bekliyor  ev kiralari yüksek burada calisacaginiz islerin bir cogu taseron firma üzerinden olacak buda iyi degil gelir vergileride cok yüksek aldiginiz maasta cok kesinti olur tabiiki buda gelirinize bagli esslerin calisma durumuna bagli  tabiikide iyi taraflarida var bunlar en azindan bir cok iste hafta sonu tatil yillik izinleriniz türkiyeye göre daha fazla yiyecek icecek  araba fiyatlari elektronik türkiyeye göre daha uygun söyle birseyde var meslegi olan iki kisi burada calisirsa türkiyeye göre daha iyi gelir elde eder  yazdiklarimi özetliyecek olursam almanyami türkiyemi tabiiki bunlari belirleyen faktörler var bunlarda kisiden kisiye degisir herkez kendi durumunu kendi degerlendirecek sonucta ben gözlemlediklerimi yazdim 
    Ní ti gidi, kí n tó kọ wọ́n, mo ronú bóyá kí n kọ̀wé tàbí kí n má kọ̀wé, ìdí ni pé ohun tí mo kọ kò ṣe pàtàkì sí àwọn tí yóò wá síhìn-ín, nítorí ọ̀pọ̀ èèyàn ló máa ń dà bí ẹni pé àwọn wà nínú ìkùukùu kí wọ́n tó wá síbí. Ohunkohun ti o ba fe fun won Ko se pataki fun won, won ni majemu lekan, sugbon leyin ti won wa si Jamani, won banuje pupo, o ti pẹ lẹhin iṣẹ, dajudaju, ko si ohun to ku lati ṣe lẹhin iyẹn. Awọn ọrẹ ti yoo wa nibi ni lati ṣayẹwo awọn ipo rẹ daradara, maṣe rin kiri ni agbaye ti ala, maṣe jẹ ki awọn ala rẹ parun, lẹhinna o beere idi ti o fi lọ sibẹ, lẹhinna ifosiwewe nla julọ ninu mi nbọ si ibi ni wipe iyawo mi ni ise ti o daadaa, yoo si soro lati se ise yii ni ilu Turkey, teba bi mi leere boya mo kabamo pe mo ni ise ti o wulo nibi, lehin gbogbo e, a yan ona kan, ti a ba banuje, yoo se ipalara. mi, Mo ni lati to lo lati o ni kete ti mo ti to lo lati o.
    Emi ko fẹ lati wa ni aibikita si ọrọ ti ọrẹ rẹ gbe dide, botilẹjẹpe Mo mọ pe ko ṣe pataki ti MO ba kọ, ṣugbọn Emi yoo kọ sibẹsibẹ, awọn ti o fẹ lati ṣe akiyesi le ṣe akiyesi rẹ. Tiwon ni mo ti se ojuse mi gege bi omo eniyan mo se gafara siwaju ti mo ba se asise ninu ohun ti mo ko lai mo.

egelixnumx
    Olukopa

Çok güzel yazmışsın. Kafam nerede karşıyor biliyormusun, iki ülkede de çok yakın akrabalarım var. Ama nedense herkes bir birinin yaşamına hayran. Biri sizin kız kuleniz var deniziniz var diyor diğeri sizin orda benzin ucuz araba ucuz çok fazla tatiliniz var diyor. İki ülkeyi karşılaştırırken gerçekten baz almamız gereken konular doğal manzaramı yoksa tatil araba mı ? Kuzenimle bu konuyu tartıştığımızda onun tezide ben Almanya da yaşamak isterdim diyor. Çocuğum en üç dil ile büyücek çocuk yetiştirmede devlet katkıları çok daha iyi ve avantajlı tabi sonuna diğer konularıda ekliyor uzun tatiller ucuz arabalar ucuz benzin bu tarafa döndüğünde çocuk çok dilli büyümesi için koleje gitmesi gerekiyor fiyat almış ilk okul için senelik 22 bin tl şimdi neden Almanya yaşamak istiyorum dedi beni anlıyormusun dedi. Hak verdim haklısın dedim. O kuzenimin kardeşi Almanyada yaşıyor. Oda İstanbul aşkını denizi ve orda yaşadığı ikinci sınıf vatandaşlık sıkıntısı hayatın hiç o kadar kolay olmadığı davulun sesinin uzaktan hoş geldiğini söyledi. Ona da hak verdim haklısın dedim. Sonra ufak bir olay yaşandı aramızda TR deki kuzenim bana neden haklı olduğunu şu şekilde anlattı 30 bin TL ye BMW 5.20 araç aldı 1998 model kardeşide Almanya da aynı aracı 2000 modelini 1.600 € aldı şimdi bana söylesene dedi bumu adalet ben senelerdir çalışıyorum emek harcıyorum adam bir maaşı ile aynı arabayı aldı ve ben 110 tl dolduruyorum lpg depomu o 30 € dolduruyor. Nediyeceğimi bilemedim ikisid dertli ikiside mutsuz. Biri hayatı daha kolay yaşamak derdinde diğeri vatan özleminde aile özleminde ve yaşadığı ülkede dışlandığını düşünmekte. İkiside yaşadığı ülkenin ekonomisinin kötü olduğunu düşünüyor ve mutsuzlar. Gerçekten mutsuz olan hangisi ??? Haklı olan hangisi ???

reyyan to
    Olukopa

merhaba güzel bir konu acmissin tabiiki iki tarafinda artilari ve eksileri var  tabiiki birazda artilar yada eksiler kisilere göre degisiyor bu nasil olur biraz kendimden ve cevredekilerimden gözlemledigimi anlatayim simdi Türkiyede bir diplomali mesleginiz yoksa yada burada gecerli bir mesleginiz yoksa burada alicaginiz maas asagi yukari bellidir egerki bir torpilli isiniz yoksa bilindigi gibi Türkiyede bircok sektörde öncelik diploma degil isi bilmendir burada tam tersi öncelik diploma sonra meslekte yeterlilik ariyorlar diploman yoksa istedigin kadar usta ol isinde önemli degil kursta tanidigim bir arkadasim var Türkiyede ayakkabi imalat isinde calisiyormus buraya gelmeden önce maasida iyimis    hic bir arastirma yapmamis ben orada bu iste calisabilirmiyim diye ve gelmis simdi burada meslegini yapma sansi yok suan geldigine pisman sordugumda neden arastirmadin diye cevresindeki burada yasiyan insanlar buradaki herseyi güzel ve olumsuz hicbirsey anlatmadiklarindan dolayi düsünmeden arastirmadan karar vermis evet bu durumu bende cok duydum insanlar burayi  öyle güzel anlatiyorlarki sanki burada heryer is ve cok iyi maas böyle birsey yok tabiikide  sadece mesleksiz yada diplomasi olmayanlar icin degil tabiiki zorluklar gecerli bir mesleginde olsa onu yapman icin diplomani denklik yaptirman gerekiyor ve iyi derecede anlamanca sonucta ise girerkende kendini anlatman gerekli mesleginle ilgili sadece normal almancada bilmen yetmez meslek almancasida olmasi gerekiyor  yani anliyacaginiz hayata sifirdan basliyorsunuz buraya yeni gelecek arkadaslara tavsiyem egerki Türkiyede iyi bir isiniz iyi bir maasiniz varsa birde buradaki esinizin cok iyi bir meslegi yoksa burada calismiyorsa hic düzeninizi bozmayin derim ben burada sosyal yasanti Türkiyeye göre cok az yani monoton bir hayat sizi bekliyor  ev kiralari yüksek burada calisacaginiz islerin bir cogu taseron firma üzerinden olacak buda iyi degil gelir vergileride cok yüksek aldiginiz maasta cok kesinti olur tabiiki buda gelirinize bagli esslerin calisma durumuna bagli  tabiikide iyi taraflarida var bunlar en azindan bir cok iste hafta sonu tatil yillik izinleriniz Türkiyeye göre daha fazla yiyecek icecek  araba fiyatlari elektronik Türkiyeye göre daha uygun söyle birseyde var meslegi olan iki kisi burada calisirsa Türkiyeye göre daha iyi gelir elde eder  yazdiklarimi özetliyecek olursam almanyami Türkiyemi tabiiki bunlari belirleyen faktörler var bunlarda kisiden kisiye degisir herkez kendi durumunu kendi degerlendirecek sonucta ben gözlemlediklerimi yazdim 
    Ní ti gidi, kí n tó kọ wọ́n, mo ronú bóyá kí n kọ̀wé tàbí kí n má kọ̀wé, ìdí ni pé ohun tí mo kọ kò ṣe pàtàkì sí àwọn tí yóò wá síhìn-ín, nítorí ọ̀pọ̀ èèyàn ló máa ń dà bí ẹni pé àwọn wà nínú ìkùukùu kí wọ́n tó wá síbí. Ohunkohun ti o ba fe fun won Ko se pataki fun won, won ni majemu lekan, sugbon leyin ti won wa si Germany, won kabamo pupo. Awọn ọrẹ ti wọn yoo wa sihin ni lati ṣayẹwo awọn ipo rẹ daradara, maṣe rin kiri ni agbaye ti ala, maṣe jẹ ki awọn ala rẹ parun, lẹhinna o beere idi ti o fi lọ sibẹ, lẹhinna ohun ti o tobi julọ ninu mi ti nbọ sihin ni pe Iyawo mi ni ise to dara, yoo si soro lati se ise yi ni Turkey, teba bi mi leere pe mo kabamo pe mo ni ise to wulo nibi, lehin gbogbo e, a yan ona kan, ti a ba banuje, yoo se mi lara, Mo ni lati lo si ni kete ti mo ti faramọ rẹ.
    Emi ko fẹ lati wa ni aibikita si ọrọ ti ọrẹ rẹ gbe dide, botilẹjẹpe Mo mọ pe ko ṣe pataki ti MO ba kọ, ṣugbọn Emi yoo kọ sibẹsibẹ, awọn ti o fẹ lati ṣe akiyesi le ṣe akiyesi rẹ. Tiwon ni mo ti se ojuse mi gege bi omo eniyan mo se gafara siwaju ti mo ba se asise ninu ohun ti mo ko lai mo.

Mo ti kọ awọn asọye lori koko yii ni ọpọlọpọ igba ṣaaju pe o dọgba si awọn ero rẹ. Ohun ti o kowe jẹ otitọ gangan. Mo wa pẹlu rẹ lori ọrọ yii
    Emi ni ero kanna. O ṣe akopọ rẹ daradara.

1963
    Olukopa

Mo ti kọ awọn asọye lori koko yii ni ọpọlọpọ igba ṣaaju pe o dọgba si awọn ero rẹ. Ohun ti o kowe jẹ otitọ gangan. Mo wa pẹlu rẹ lori ọrọ yii
    Emi ni ero kanna. O ṣe akopọ rẹ daradara.

o ṣeun fun ero rẹ

Nitoribẹẹ, ipo naa yipada ni ibamu si awọn ireti eniyan ati awọn iṣedede igbesi aye. Nitoribẹẹ, Jẹmánì dara julọ ti o ba ni Jẹmánì to lati ye ninu oojọ to wulo ni Germany. Awọn owo-ori ga ni Germany, ṣugbọn awọn iṣedede tun ga. Ngbe ni Germany jẹ rọrun pupọ ati itunu niwọn igba ti ede ati iṣẹ ba wa.

awọn sawr
    Olukopa

Turkiye titi de opin,
    Jẹ ki ebi npa mi ki o tun wa ni Tọki lẹẹkansi,
    Ohun gbogbo nibi ni owo, ipinle ni ifowosi gàn awọn ti n ṣiṣẹ ati gba awọn ti ko ṣiṣẹ ni iyanju lati jẹ ọlẹ.
    Ko si anfani nibi,
    Bi o tile je wi pe oko ati aya mejeeji n sise, iye owo ti won n gba ko ju 2500 lo, ati pe 1500 ti owo naa ti lo. owo-ori ti ga ju,
    Owo-ori wa lori ohun gbogbo,
    Wọn ti so eniyan pọ mọ awọn roboti, o mọ, roboti ti o ni apẹrẹ Maalu, wọn n wa ọ ni ibi gbogbo, nibikibi ti o lọ.

omeri34
    Olukopa

Nitoribẹẹ, ipo naa yipada ni ibamu si awọn ireti eniyan ati awọn iṣedede igbesi aye. Ti o ba ni Jẹmánì to lati ye ninu oojọ to wulo ni Jamani, dajudaju Jamani dara julọ. Awọn owo-ori ga ni Germany, ṣugbọn awọn iṣedede tun ga. Ngbe ni Germany jẹ rọrun pupọ ati itunu niwọn igba ti ede ati iṣẹ ba wa.

O ti ṣe akopọ ipo naa daradara, igbesi aye ni Germany rọrun ju ti Tọki lọ.

Yiyan laarin Germany ati Türkiye jẹ ipinnu ti ara ẹni ti o da lori awọn ifosiwewe oriṣiriṣi. Orilẹ-ede kọọkan ni awọn anfani ati awọn anfani tirẹ. Awọn iriri ati awọn ero eniyan yatọ, nitorina o ṣe pataki lati tọju ọkan ti o ṣii. Ohun pataki ni lati wa ibi ti o ni idunnu ati itẹlọrun.

Ṣe afihan awọn idahun 8 - 1 si 8 (lapapọ 8)
  • Lati fesi si koko yii O gbọdọ wọle.