Gehen Verb Conjugation

Fun awọn ọrẹ n wa wiwa ọrọ ọrọ gehen ti ara ilu Jamani, a ti pese awọn tabili isunmọ ọrọ-ọrọ ni isalẹ. Awọn tabili wọnyi ni awọn isomọ kọọkan ti ọrọ-iṣe ara Jamani gehen. A fẹ o orire.

Awọn ibaraẹnisọrọ Präsens ti ọrọ-ìse gehen

Mo gehe
du gehst
Eri / Sie / es geht
w gehen
Ihr geht
nwọn si gehen

Awọn ibaraẹnisọrọ Präteritum ti ọrọ-ìse gehen

Mo Atalẹ
du gingst
Eri / Sie / es Atalẹ
w ging
Ihr gingt
nwọn si ging

Awọn ibaraẹnisọrọ Perfekt ti ọrọ-ìse gehen

Mo emi awọn gegang
du bist awọn gegang
Eri / Sie / es ni awọn gegang
w ni o wa awọn gegang
Ihr seidema awọn gegang
nwọn si ni o wa awọn gegang

Awọn isomọ Plusquamperfekt ti ọrọ-ìse gehen

Mo ogun awọn gegang
du wart awọn gegang
Eri / Sie / es ogun awọn gegang
w waren awọn gegang
Ihr wart awọn gegang
nwọn si waren awọn gegang

Awọn ibaraẹnisọrọ iwaju ti ọrọ-ọrọ gehen

Mo werde gehen
du wirst gehen
Eri / Sie / es yio gehen
w werden gehen
Ihr werdet gehen
nwọn si werden gehen

Awọn ibaramu iwaju Futur II ti ọrọ-ìse gehen

Mo werde awọn gegang rẹ
du wirst awọn gegang rẹ
Eri / Sie / es yio awọn gegang rẹ
w werden awọn gegang rẹ
Ihr werdet awọn gegang rẹ
nwọn si werden awọn gegang rẹ
IWỌN NIPA Itumọ ENGLISH WA Bẹrẹ. FUN Alaye diẹ sii: Itumọ ede Gẹẹsi

Awọn ọna asopọ Onigbọwọ