kamagra Jeli n gba ọ laaye lati ṣe afihan iṣe ibalopo ti o ga julọ ki o le ṣe ipa ti nṣiṣe lọwọ diẹ sii ninu awọn iriri ibalopọ rẹ.

gel kamagra O le yanju iṣoro okó rẹ ki o wa awọn idahun si awọn ibeere ti kini gel kamagra lori aaye wa

gaziantep alabobo

German Adjectives of Adjective Adjectives

AWỌN NI AWỌN ỌJỌ GERMAN
AWỌN NI IWE GERMAN TITUN NIPA NIPA

Itọkasi ti Adjectives Ni ibamu si awọn orukọ ti Orukọ (Deklination des Adjektivs)

Ninu ẹkọ ti tẹlẹ, a ṣe ayẹwo koko-ọrọ ti awọn gbolohun ọrọ ajẹtọ o si fun awọn apẹẹrẹ ti awọn gbolohun ọrọ ajẹtọ fun awọn orukọ ni ọna fifin. Sibẹsibẹ, a ti ṣalaye pe awọn suffixes ti o gba nipasẹ awọn ajẹriọ yatọ yatọ si ipo orukọ, ọrọ naa ati ọran ẹlẹyọkan-pupọ.

Ninu ẹkọ yii, a yoo ṣe ayẹwo awọn suffixes ti awọn ajẹtífù fun gbogbo awọn ipinlẹ wọnyi ninu eyiti awọn orukọ-ọrọ ti nwọle. A pe akọle yii ni conjugation ti awọn ajẹtífù.
Ṣaaju titẹ si koko-ọrọ naa, jẹ ki a tẹnuba atẹle: Lati le loye koko-ọrọ yii, o jẹ dandan lati mọ awọn ọran ọrọ-ọrọ (gbogbo awọn ọna rẹ) patapata. O ko le kọ ẹkọ yii laisi mọ awọn akọle ti awọn orukọ (ati pupọ julọ ninu rẹ ni iranti).
Conjugation ti Adjectives nipa awọn iwe ti wa ni orisun to kan ti o tobi iye, awọn orukọ ti ipinle ninu eyi ti asomọ ti lo, eyi ti o artikelle asomọ eyi ti o ti lo ni awọn okan-ju jẹ pataki lati daradara lóòrèkóòrè asomọ eyi ti o ti lo.

A tabili ti pese, ibora ti gbogbo ipo ni isalẹ, gbogbo awọn ipo (gbogbo ti awọn orukọ, fi fun awọn kánrin article, ju-okan igba) ni o wa bayi ni yi tabili, lẹhin ayẹwo tabili daradara ka awọn apejuwe ni isalẹ.

Tabili conjugation ajẹsara Jamani

Tabili conjugation ajẹsara Jamani

 

Apejuwe ti tabili:Awọn ọrọ schön (lẹwa) ni a lo gẹgẹbi ohun ajẹmọ. Der Mann (masculine genus), kú Frau (ibalopo obirin) ati Das Irisi (eya diduro) ni a lo gẹgẹbi orukọ.

Ni iwe akọkọ lati apa osi ti tabili, orukọ awọn orukọ ọtọtọ ni a lo pẹlu artikelle kan pato (der-das-die) ati awọn ohun ti a fi kun si awọn adjectives gẹgẹbi gbogbo awọn orukọ orukọ ti han.

Ni awọn keji osi iwe, sibẹsibẹ okan akoko yi uncertain artikelle (e-e tabi Keun-keine) ti a lo ati awọn orukọ wa ni afikun si agbara da lori gbogbo irú han. (Wo asomọ kun si Adjectives)

Ninu iwe-kẹta lati apa osi, a lo awọn orukọ ti o pọju pẹlu artikelle kan (kú) ati awọn fi sii ti a fi kun si awọn adjectives gẹgẹbi gbogbo awọn orukọ ti orukọ ti han (wo awọn ifikunwewe ti a fi kun bi schön).

Ni iwe kerin ti o wa ni apa osi, awọn apẹrẹ ti a fi kun si awọn adjectives ni ibamu si gbogbo awọn oran naa ni a fihan fun awọn iṣẹlẹ ti a ko lo awọn oruko lopo pẹlu awọn orukọ pupọ (wo awọn ifikunwewe ti a fi kun bi schön).

Ni iwe-ẹhin ti o kẹhin, ti ko ba si orukọ awọn orukọ kan, awọn afikun wa ni afikun si awọn adjectives gẹgẹbi gbogbo awọn iṣẹlẹ.

Awọn ọrọ ti a ko lo (keine) ti a lo fun awọn orukọ pupọ ni a ko fi sinu tabili, nitori ninu idi eyi a fi orukọ kun si ajẹmọ ni gbogbo awọn iṣẹlẹ.

Ni ẹẹkeji, iwe miiran ti a ko fi sinu tabili jẹ Iwe-itọka Awọn Igbẹkẹle ati Indeterminate ".
Ipele "Apapo ati Indeterminate" ni tabili loke jẹ tun ni iwe "Pupa ati Indeterminate".
Awọn suffixes ti a lo pẹlu "pupọ ati alailẹgbẹ ve ati awọn suffixes ti a lo pẹlu" pupọ ati alailẹgbẹ ((suffixes ti a fi kun si ajẹmọ) jẹ kanna ni gbogbo igba.

Gẹgẹbi akọsilẹ ikẹhin, ohun iyebiye ti a lo pẹlu ọkan ati keine tun ṣe pẹlu awọn adjectives ti a lo pẹlu awọn oyè gẹgẹbi mein, sein, dein, ihr, unser, ie, awọn adjectives ti a lo pẹlu awọn ọrọ wọnyi tun lo si awọn ẹyọkan.

Awọn itumọ Turki ko ni kọ sinu tabili, nibi ni awọn apeere diẹ:

die schöne Frau: Obinrin iyaa (Ọlẹ titẹ)
der schöne Mann: Okunrin olorin (titẹ si apakan)
das schöne Iru: Ọmọ ife (titẹ si apakan)
des schönen Kindes: Lovely boy (ni swings)
der schönen Frau: Ẹlẹwà obirin (e ipinle)
den schönen Mann: Awọn eniyan ti o dara (i ipinle)
eine schöne Frau: Ẹlẹwà lẹwa (titẹ si apakan)
eines schönen Iru: A lẹwa ọmọ (ni swings)
einem schönen Mann: Ọkunrin ti o dara julọ
die schönen Kinder: Awọn ọmọ lẹwa (titẹ si apakan)
der schönen Kinder: Awọn ọmọ lẹwa
die schönen Frauen: Awọn obirin lẹwa (i ipinle)

Ninu tabili ti o wa ni isalẹ, a ti yọ ajẹsara naa kuro ati pe awọn affix ti a yoo fi kun si ajẹmọ nikan ni o han. Awọn asomọ wọnyi gbọdọ wa ni iranti fun lilo aṣiṣe-aṣiṣe.

Tabili conjugation ajẹsara Jamani

Tabili conjugation ajẹsara Jamani


Awọn apẹẹrẹ:

- Das sind die Kleider der Schönen Frauen (Jiini, Ọpọ, Oro Kan pato).
- Das sind die Kleider der Fraich Frauen (Jiini, Ọpọ, Oro Kan pato).
- Lọgan ti fi sori ẹrọ Frauen (Genetic, Multiple, Indefinite Article).
- Das sind die Kireider tun Frauen (Genetic, Multiple, Indefinite Article).
- Dr. Das ist das Kleid der Reichen Frau (Genitive, Singular, Specific Art).
- Dr. Das ist das Kleid einer reichen Frau (Genitiv, in singular, indefinite Article).
- Aladani sikolii ti o dara ju (Dativ (e ipinle), Plural, Specific Art).
- Ergen ti wa ni aanu (Dativ (e ipinle), Plural, Uncertain Article).
- Er schenkt alles einem lieben Iru (Dativ (e ipinle), Kurokan, Ailopin Abala).
- Er schenkt (Dativ (e ipinle), Awujọ, Oro Kan).
- Awọn ọmọde Dame ni oye (Akkusativ (e ipinle), Awujọ, Oro Kan).
- Sie grüsst nur intelligente Damen (Akkusativ (e ipinle), Plural, Uncertain Artikel).
- Nkan ti o ni oye ni Damen (Akkusativ (e ipinle), Plural, Specific Art).

IWỌN NIPA Itumọ ENGLISH WA Bẹrẹ. FUN Alaye diẹ sii: Itumọ ede Gẹẹsi

Awọn ọna asopọ Onigbọwọ